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Mnyororo wa Thamani Uliorahisishwa

Eneo la Mradi na Minyororo ya Thamani
Mradi wa PFS unatekelezwa katika mikoa 16 ambayo ni;
Mbeya, Arusha, Songwe, Katavi, Iringa, Njombe,
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Kilimanjaro, Morogoro, Manyara, Rukwa, Ruvuma,
Dodoma, Shinyanga, Simiyu, Lindi na Mtwara.
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TRANSPORT

Kielelezo cha mnyororo wa thamani ya zao la mahindi
/mpunga

nga, mahindi, kunde, pamba, mtama, ufuta na alizeti.

Minyororo ya thamani za bidhaa

Mradi wa PFS utaendelea kutumia mnyororo wa thamani TA P
kushughulikia changamoto muhimu katika mazao
yalioainishwa, kama vile uhaba wa huduma za ugani,
upatikanaji wa pembejeo, soko la uhakika n.k. Mazao

ambayo minyororo ya thamani itaendelezwa kwenye
mradi huu ni Pamoja na Mpunga, mahindi, kunde,
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pamba, mtama ,ufuta na alizeti.



Chimbuko la Mradi wa PFS

Mradi  huu unaratibu na kuwezesha watendaji
mbalimbali kwenye mnyororo wa thamani na wadau
chini ya mfumo wa ushirikiano kati ya sekta ya umma na
binafsi (PPP). Mradi unatekelezwa na Baraza la Kilimo
Tanzania (ACT). Lengo lake ni kuchangia na kuongeza
kiwango cha mafanikio yaliyopatikana kwenye awamu
ya pili ya Mradi wa Ubia wa Kilimo Tanzania (TAP II)
katika kipindi cha (Oktoba 2014 hadi Mei 2020). Mradli
huo ulifanikiwa kuchochea ukuaji wa kilimo kwa kutumia
mbinu za kilimo-biashara na uwekezaji.

Miongoni mwa ya mafanikio ya TAP Il ni: kuboresha
mbinu za kilimo. Mathalani, kilimo hifadhi kilichoongeza
uzalishaji wa mahindi kwa 86.3%, na kilimo shadidi cha
mpunga kwa 55.2%. Mafanikio mengine ni pamoja na
ongezeko la upatikanaji na matumizi ya pembejeo kwa
15% kwenye mahindi, na 10% kwenye mpunga. Pia
ongezeko la faida kwa 108% kwenye mahindi, na
126.3% kwenye mpunga. Aidha upatikanaji wa huduma
za kifedha (mikopo) uliongezeka kwa 9%.

Mradi wa PFS, ni mwendelezo wa TAP Il ambao wabia
walitathmini mafanikio yaliyopatikana katika TAP Il na
kuamua kuongeza  kiwango cha ubunifu kwenye
uzalishaji kutoka wilaya 29 hadi 33 katika mikoa 16.
Mradi huu unatarajia kuwafikia wakulima wadogo
366,900 ukilinganisha na wakulima 150,000 waliofikiwa
kwenye TAP awamu ya kwanza na ya pili. Mradi
utatekelezwa kwa miaka mitatu, kuanzia Oktoba 2020
hadi Septemba 2023.

Mkutano wa wadau wa kilimo ambao walishiriki uzinduzi wa Mradi wa
PFS uliofanyika Desemba 2020, Nasheera Hotel, Dodoma.

Malengo ya Mradi

Lengo kuu ni kuongeza usalama wa chakula na lishe, na
kupunguza umasikini kwa 17%. Halikadhalika ukosefu
wa lishe kwa watoto kupungua kwa 5%.

Malengo ya Kimkakati

i. Kuongeza tija katika uzalishaji kwa wakulima
wadogo (kutoka asilimia 14 hadi 115
kutegemeana na zao husika);

ii. Kuongeza fursa za kibiashara na kutengeneza
ajira kwenye sekta binafsi kwa asilimia 30;

iii. Kuboresha kiwango cha lishe katika kaya za
wakulima kwa asilimia 30.

Afua ya Mradi

Afua ya mradi huu ni: kuhamasisha upatikanaji wa
pembejeo bora kwa wakulima, kusambaza tekinolojia
mpya za kilimo, utekelezji wa majukumu ya pamoja kwa
wakulima wadogo, uhifadhi wa maliasili, kuimarisha
uhusiano ndani ya sekta binafsi, kujenga uwezo wa
kitaasisi na mazingira rafiki ya kibiashara, uwekezaji
katika kaya na matumizi ya lishe anuwai, kuongeza hitaji
ya mazao-lishe yenye uwezo wa kukabiliana na mabadi-
liko ya tabianchi, na kupaisha upatikanaji wa chakula
bora.

Sampuli ya chakula chenye afya na lishe.

Mkakati wa Utekelezaji

Tangu kuanzishwa kwa mradi wa Ubia wa Kilimo
Tanzania (TAP), ulizingatia mashirikiano na wabia kadhaa
katika kazi walioongeza chachu ya mafanikio katika
awamu zote mbili. PFS itatumia mbinu ileile ya kujenga
ubia katika utekelezaji wa mradi. Mradi wa PFS,
unatekelezwa kwa lengo la kuongeza uwezeshaji na
ushirikiano ili kuhakikisha ubia huo unaimarika hadi
kufikia mafanikio tarajiwa. Aidha mradi huu unatumia
ujuzi na maarifa ili kuondoa vikwazo vikuu kwenye
mnyororo wa thamani. Mradi umeainisha Asasi za Kiraia
35, wabia kutoka setka ya umma na binafsi (ndani na nje
ya nchi) wenye uwezo wa kutimiza majukumu mbalimbali
katika ubia huo.

Baadhi ya wabia ni; CFU (Shirika lisilo la kiserikali la
kikanda, linalojihusisha na kilimo hifadhi), RUCODIA
(Shirika lisilo la kiserikali la ndani, lililobobea kwenye
teknolojia ya kilimo shadidi kwenye zao la mpunga),
AMBERICO (Shirika la wakulima wa ndani), PASS (Shirika
la kifedha, linalojihusisha na utoaji wa mitaji, SAGCOT
(Shirika la ndani, linaloshughulikia uwekezaji endelevu
kweye sekta ya kilimo), Yara International Ltd,
(wazalishaji na wasambazaji wa mbolea), RUDI (Shirika la
ndani, linalojihusisha na utoaji wa elimu kwa wakulima),
Lonagro Tz Ltd (Shirika la kimataifa, linalojishughulisha
na usambazaji wa zana kwa ajili ya kilimo hifadhi),
Norges Vel (Shirika la kimataifa linalosaidia mashirika ya
wakulima wafanikishe kilimo-biashara na masoko).




